ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ  (อ่าน 2808 ครั้ง)

paowboonjin

• หน้าใหม่ ranger
  • *
ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 09:48:57 PM »
 :( คือว่ารถผมถูกชนคับ รับรถเมื่อวันที่ 7 ก.พ. 55 คับ ใช้ได้ประมาณ 3 อาทิตย์คับ จอดติดไฟแดง ต่อหลังรถ 6 ล้อคับ คนขับมันชุ่ยมากเลยคับมันปล่อยให้รถใหล ตูด 6 ล้อเลยกระแทกหน้ารถผมอย่างจังๆเลยคับ ผมคิดว่ามันคงหลับในคับเพราะเป็นช่วงออกกะ กะดึกอะคับ ตอนรถมันใหลตอนแรกเราคิดว่ามันจะออกตัวคับเลยไม่ทันระวังไม่ได้จอดชิดตูดมันนะคับห่างประมาณ 3-4 เมตรได้ พอรู้ว่ามันใหลไม่หยุดเราก็บีบแตให้คับถอยได้นิดเดียวรถหลังเขาก็เปิดไฟต๊อบใส่เปิดกระจกตะโกนบอกมันก็แล้ว สุดท้าย ซวยคับเรา รถถูกชนคับ ผล กระจังหน้าถลอก แตก กระโปรงหน้ายุบเป็นแผลยาวประมาณ 3 ฟุตได้ ป้ายทะเบียน แตกหลุดและได้รู้ว่ากรอบป้ายที่ทางโชว์รูมแถมมาเป็นกรอบพลาสติก ข้างในอะคับ ของแถมอะนะ ทามจายคับ แถมยังขับรถหนีอีก เราก็ตามมันไปคับถึง บ ษัทมัน เป็น บ โลจิสติกคับจำชื่อไม่ได้แล้ว แต่ บ รถ ชื่อว่า สกุลช่าง ขนส่งคับ สุดท้ายจากการที่เราไม่มีประสบการ เลยได้โทรเรียกประกันคับตอนนั้นไม่ได้คิดอะไร เคืองมันมากพุดอะไรไม่ออกเลย เป็นห่วงรถมากเลยโทรเรียกพี่ชายมาเคลียร์ให้คับสุดท้ายก็โทรเรียกประกันของทั้งสองฝ่ายมา และทางประกันเราก็ออกใบเคลมให้คับลงความเสียหายไว้สามจุด คือ กระจังหน้าแตก บุบ ต้องเปลี่ยน กระโปรงหน้ายุบ ตอนแรกเราคุยกะมันว่าเราต้องการเปลี่ยนคับมันก็บอกว่าลงเปลี่ยนให้ แต่พอเอารถไปเคลมถึงได้รู้ว่ามันลงให้ซ่อมคับ เคาะทำสีใหม่ ไอ้พวกประกันนี่ต้องทันมันนะคับเพราะในใบเคลมมันจะเขียนเป็นรหัสซ่อมคับการที่เราไม่มีประสบการเลยโดนมันเล่นให้คับ ประกันของ วิริยะคับ เพื่อนๆคนใหนไม่เคยโดนระวังไว้นะคับ จุดที่3 กรอบป้ายคับ ได้เคลมไม่รู้จะได้เหมือนเดิมหรือป่าวแต่ไม่ซีเรียสคับเดี๋ยวได้ป้ายขาวจะเปลี่ยนใหม่อยู่คับพอได้ใบเคลมแล้วก็รู้สึกดีขึ้นมานิดหนึ่งคิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรแล้วแต่พอเอารถไปเคลม 0 ถึงได้รู้ว่า 0 ที่มีทั่วทั้งปะเทศ ไม่ได้ ซ่อม สี + ตัวถัง ได้ทุกที่ ก็พึ่งทราบเหมือนกันทาง 0 บอกว่าทางประกันลงในใบเคลมว่าต้องซ่อมสี และเคาะ ในส่วนของกะโปงหน้า ทาง 0 เลยแนะนำให้ไปทำกับอู่ของประกันครับ ตอนนั้นยังไม่ได้คิดอะไรความที่ห่วงรถอยากให้รถเรากลับมาเป็นเหมือนเดิมเลยเอาไปอู่ของปะกันคับ ทางอู่ก็ทำเรื่องรับรถและรอวันนัดเข้าเคลมเรียบร้อยแต่มาคิดอีกทีกลัวอู่จะทำให้ไม่ดีเลยเข้าเนตเช็ค 0 ซ่อมสีและตัวถัง ของ ford มีทั้งหมด 6 ที่คับ ใกล้สุดของผม ที่ ศรีนครินทร์ คับผมอยู่ ชลรีคับ ลืมบอก ทีนี้ก็เลยไปทำเรื่องเอาใบเคลมออกจากอู่ดังกล่าว เสียค่าดำเนินการไป 300 บาทคับ ไม่รู้ว่าเสียค่าโง่หรือป่าว อู่ของประกันแท้ๆ ยังมีค่าใช้จ่ายอีก วิริยะประกันภัยคับ จำขึ้นใจ ปีหน้าจะต่อดีใหม จากนั้นผมก็ได้ติดต่อไปที่ 0 ศรีนครินทร์ คับ เอารถเข้าไปเคลมประมาณ ต้นเดือนมีนาคับ ทาง 0 เขาก็บอกกับทางเราว่าจะได้ คิว เคลมประมาณ พฤษพาคับเราก็รับได้คับเพราะอยากให้รถกลับมาเหมือนเดิมและมั่นใจในตัว 0 คับคิดว่าคงดีกว่าอู่แน่ๆแต่ก็มีเรื่องให้ต้องหนักใจอีกคือว่าเราก็รอจนถึงพฤษพา เขาก็โทรมาบอกวันนัดเข้าเคลมวันที่ 23 พฤษพาที่ผ่านมาผมในวันนั้นทำงานเข้ากะดึกคับช่วงนั้น พอเช้าวันที่ 23 ออกกะกลับถึงห้องก็รีบอาบน้ำเตรียมตัวขับรถไปที่ 0 ศรีนครินทร์ พอไปถึง 0 คับผมยังไม่ทันลงจากรถพอดีทางเข้า 0 ติดออฟฟิต เจอคุณ หนุ่ม คนรับเรื่องเคลมรถอะคับเขาเดินออกมาพอดีผมก็ลดกระจกลงแล้วก็ทักเขาแต่เขาทำหน้างงเราก็บอกรายละเอียดและเขาก็พูดกับผมว่า ผมขอโทษผมลืมโทรบอกว่าอะไหล่ส่วนของกระจังหน้าไม่มีของยังเคลมไม่ได้สรุปว่าวันนี้ผมต้องเหนื่อยเปล่าเลยคับรถก็ไม่ได้เคลมต้องอดหลับอดนอนเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุแค่ใหนจากการที่ผมไม่ได้นอนทั้งคืนและขับรถ จาก ชลรี ถึง 0 ระยะทางก็ประมาณ 400-500 โลได้ไปกลับเพราะความไม่ใส่ใจของพนักงานของ 0 และตอนนี้ผมต้องได้เลื่อนเวลาออกไปอีกมารู้ทีหลังว่า คุณหนุ่มได้ลาออกไปแล้วทาง 0 ได้ให้คุณ ปลา มารับเรื่องแทน และก็โทรมาบอกผมว่าให้ผมรอไปก่อนเพราะรถผมติดเรื่องอะไหล่ ส่วนของกระจังหน้า ของยังไม่มีและไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ให้รอทาง 0 ติดต่อกลับ ผมเลยติดต่อไปทางสำนักงานใหญ่ของ 0 ฟอร์ด และถามเขาว่าตอนนี้อะไหล่ในส่วนของกระจังหน้าไม่มีเหรอทาง 0 บอกว่าของมีแต่จะจัดส่งให้เมื่อมีการติดต่อจากทาง อู่ซ่อม และเขาก็ขอข้อมูลผมไว้และจะติดต่อกลับ นี่ก็ทำให้ผมรู้ว่าทาง 0 ซ่อมโกหกผมว่าของไม่มีมันคิดแต่จะทำให้คันที่เสียหายเยอะหรือได้ใต้โต๊ะกันหรือป่าวผมก็ไม่ทราบได้อยากฝากบอกไปถึงผู้ใดก็ตามที่เป็นผู้ที่ให้บริการเกี่ยวกับฟอร์ดไม่ว่าจะใหญ่หรือเล็ก หากบริการหลังการขายคุณยังทำได้แย่อยู่คุณจะมีมาตรฐานดีแค่ใหนคุญม่ใส่ใจเรื่องนี้คุณก็ใม่สามารถตีตลาดในไทยได้หรอกเพราะคนไทยส่วนใหญ่ชอบบริการหลังการขายมากกว่า รวมถึงผมด้วยเพราะฉะนั้นรีบปรับปรุงแก้ไขเรื่องนี้ด่วน ผมอยากขับรถของผมในสภาพเดิม 100 % ผมรอมา 4 เดือนแล้วจะให้ผมรอไปถึงใหนรถซื้อมาไม่ใช่บาท สอง บาท นะ ผมเก็บเงินมาเกือบทั้งชีวิตและรถคันแรกผมก็เลือก ฟอร์ด อย่าทำให้ผมเสียความรู้สึกดีๆที่มีให้กับฟอร์ดตลอดมา ขอร้องละครับคุณลองเป็นผมดิ ฝันอยากมีรถขับพอมีให้ขับถูกชนเอาไปซ่อม 0 ซ่อมก็ผลัดไปเรื่อย ผมต้องเหนื่อยเสียเวลาแค่ใหนที่ผ่านมาผมก็ยอมเพื่อต้องการที่อยากจะให้รถได้ซ่อม หากใครได้อ่านข้อความนี้และเป็นผู้ที่จะสามารถช่วยเหลือผมได้ ช่วยติดต่อมาที่เบอร์ 089-5441196 ได้ใหมคับช่วยผมหน่อยนะคับ ขอบพระคุณอย่างสูง รอมานานแล้วคับอึดอัด มานาน :P

paowboonjin

• *
Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 04:41:06 PM »
 :( วันนี้ทาง 0 ติดต่อมาแล้วครับ บอกว่าได้ คิวเคลมวันที่ 18 ก.ค 55 พอดีนอนอยู่ครับเข้ากะดึกครับเลยไม่ได้ถามรายละเอียดครับ แล้วใกล้ๆวันนัดจะโทรมา confirm อีกที อีกประมาณเดือนหนึ่ง เอ้ายังไงก็รอในเมื่อเลือกเขาแล้วนี่ FORD ผมว่าการให้บริการช้าไปนิดนะครับอยากจะให้ปรับปรุงและเพิ่ม 0 ซ่อมสีและตัวถัง ให้เยอะกว่านี้อีกหวังว่าการรอของผมคงไม่ทำให้ผมผิดหวังในการ ซ่อมสี+ตัวถัง ของรถผมนะครับ ไม่ขออะไรเพราะทุกอย่าง FORD ทำให้ผมมั่นใจและพอใจอยู่แล้วขอแค่หลังเข้าเคลมรถผมกลับมาสภาพเดิมก็พอใจแล้ว :'(

admin

• Administrator
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 10:39:53 AM »
น่าเห็นใจ นะครับ  เพราะว่าเมื่อก่อน ฟอดร์ไม่คิดจะทำตลาดในไทยเลย ครับ ส่งนอก เยอะมาก ในไทยคงไม่กี่ % ครับจาก 100% :'(

เอาใฝจช่วยครับ ส่วนซ่อมสีกับตัวถัง  ผมก็อยากให้มีนะครับ   ขอให้ได้รถเร็วๆนะครับ

paowboonjin

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:20:33 AM »
 :P ขอบคุณท่าน admin มากครับที่เข้าใจผม ผมขับป้ายแดงได้ 3 อาทิตย์เอง จนทุกวันนี้ขับรถในสภาพที่แย่มากเลยครับหาก 0 ซ่อมมีเยอะกว่านี้ผมคงไม่ต้องรอนานขนาดนี้ครับฝากผู้ใหญ่หรือใครก็ได้ที่มีอำนาจในการตัดสินใจในเรื่อง 0 ซ่อมสี + ตัวถังของ ฟอร์ด อยากให้มีเยอะๆเหมือนกับค่ายอื่นๆนะครับจะได้ไม่ต้องรอนานคนขับรถใหม่พอรถมีปัญหาเจ้าของรถทุกคนก็อยากเอารถเข้า 0 ของค่ายรถตัวเองกันทั้งนั้นแหละครับเพราะเชื่อเรื่องมาตรฐานที่ดีกว่าอู่ซ่อมทั่วไปครับอยากให้ทางฟอร์ดปรับปรุงเรื่อง 0 ซ่อมสี+ ตัวถังเร็วๆครับ พอดีเจอปัญหากะตัวเองเลยได้รู้ว่าการรอเคลมนานมันเป็นยังไง อีกอย่าง ฟร์อดเรนเจอร์ตัวใหม่ รุ่น T6 ยอดจองก็ทะลุเป้าทะล่มทะลายในวงการยานยนต์ควรจะเพิ่ม 0 ซ่อมสี+ตัวถังให้รองรับกับปริมาณ รถที่จำหน่ายในประเทศไทยครับ

paowboonjin

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:58:40 AM »
 รอ..รอ..และก็รอ ครับแต่ก็คุ้มกับการรอนะครั้งนี้เพราะทาง 0 เคลมบอกว่ารออะไหล่อีกตัวในส่วนของฝากระโปรงหน้าครับเขาบอกว่าทางประกันอนุมัติยอมเปลี่ยนให้
ที่จริงแล้วตอนเกิดเหตุครั้งแรกผมก็ขอเปลี่ยนตั้งแต่แรกแล้วครับแต่มีการเล่นแง่นิดหนึ่ง บอกกะเราว่าเปลี่ยนแต่ลงรหัสซ่อมพอเรารู้ว่าโดนเล่นแล้วแก้ตัวว่าไงรู้มั้ยครับว่าเขามี
หน้าที่ลงความเห็นในสถานการณ์จริงความเสียหายเป็นยังไงให้ทางอู่ประเมินให้อีกที ผมเริ่มงงแล้วซิว่าอำนาจในการตัดสินใจอยู่ที่ประกันหรืออู่ซ่อม ok ตอนนี้เปลี่ยนให้ก็ถือว่า
จบที่ผมอยากให้เปลี่ยนก็เพราะว่าผมเป็นฝ่ายถูกชน มีคู่กรณี รถผมป้ายแดงด้วยขับได้ 3 อาทิตย์ก็ถูกชนที่จริงผมแจ้งความเอาผิดกับคู่กรณีได้แถมยังเรียกร้องค่าเสียหายได้เพราะ
มันผิดกฎหมายครับ ชนแล้วหนีด้วยแต่เป็นเพราะเรามันไม่รู้กฏหมายเลยพลาดตรงนี้ไป ถามทำไมตอนนั้นประกันเราทำไมไม่บอกหรือแนะนำให้เราเลยคุณไม่ดูแลลูกค้าเลยตอนแรก
การที่เราไม่รู้อะไรคิดว่าประกันมาเคลียร์ออกใบเคลมก็จบ แต่หลังจากนั้นพึ่งมารู้ว่าเรามีแต่เสียกับเสียรถเราเสียหายเพราะถูกชน เสียเวลาที่ต้องนำรถไปดำเนินการเคลม เสียค่าน้ำมัน
ในการเดินทางหากใครอ่านตั้งแต่แรกและกระทู้นี้ด้วยจะรู้เลยว่าผมเสียไปเยอะมากเพราะผมเอารถไปเคลมที่ ศรีนครินท์ กรุงเทพ อยู่ชลบุรี ไปสองรอบแล้วรถยังไม่ได้เคลมเลยค่าน้ำมัน
ไปแต่ละครั้ง ก็เที่ยวละประมาณ 500-600 บาทครับ ต้องหยุดงานต้องเสียค่าแรงเพราะช่วงนี้พักร้อนก็หมด ถามประกันหน่อยครับ วิริยะ กรณีผมพอจะขอค่าเสียเวลาและอื่นๆใน
เรื่องนี้ได้ใหมครับเพราะคุณตรวจสอบได้คุณออกใบเคลมให้ผมตั้งแต่ต้นเดือนมีนาคมแล้วมาถึงวันนี้ผมยังไม่ได้เคลมเลยคุณได้ติดตามให้ลูกค้าบ้างใหมเคยโทรมาถาม เช็คติดตามบ้าง
หรือเปล่าคุณคิดว่าคุณออกใบเคลมแล้วแค่นั้นก็ถือว่าหมดหน้าที่คุณแล้วหรือผมประกันชั้น 1 นะครับ แล้วพวกที่ทำชั้นอื่นละถ้าเขาเจอเหตุการณ์แบบผมเขาไม่ยิ่งแย่เหรอครับรถผมเคลมช้ามากๆๆๆๆ
ใครพอจะช่วยผมได้ครับ คือตอนนี้ทาง 0 เลื่อนนัดอีกครั้งตอนแรกรอกระจังหนาแต่ตอนนี้ได้แล้ว แต่รอกระโปรงหน้าต่อ เพราะทางประกันอนุมัติให้เปลี่ยนแล้วก็พอเป็เหตุผลที่ทำให้ผม
พอใจในระดับหนึ่งครับ แต่ผมไม่เข้าใจอะไรมันจะช้าขนาดนั้นตั้งแต่เดือนมีนานี่เดือน กรกฎาแล้วครับท่าน 5 เดือนแล้ว ฟอร์ดช่วยติดตามให้หน่อยครับผมเข้าใจนะว่าปีที่แล้วน้ำท่วมมันผ่านมา
ประมาณ 7 เดือนแล้วครับ เห็นเวปฟอร์ดบอกว่าขับฟอร์ดสบายใจ...หายห่วงเรื่องอะไหล่ ส่งภายใน 24 ชม.ไม่ทันรับไปเลยฟรี แล้วกรณีผมละบอกได้ใหมว่าทำไมมันถึงช้า
ไม่ได้อยากกล่าวหานะครับมันช้าเกินไปจริงๆ ขอร้องละครับช่วยติดตามให้ผมหน่อยทาง 0 บอกว่าหากอีก 2 อาทิตย์ไม่ติดต่อไปหาผมให้ผมติดต่อไปครับ ยุคนี้ไม่ได้ใช้นกพิราบหรือม้าเร็ว
ในการส่งสารนะครับท่าน อีเมลล์ โทรโฟนแล้วท่าน เด็ก ป.1 เขามีแทปเลตเล่นกันแล้วนะครับนี่ผมเข้าใจนะว่าคงมีรถใช้บริการเยอะผมเลยมาโพสข้อความลงในเวป t6 club
ไม่ได้ไปโพสข้อความลงใน เรนเจอร์คลับเพราะเเวบนั้นคนเขาจะเข้าดูเยอะผมก็ไม่อยากโพสอะไรที่จะทำให้ใครเสียหายหรอกครับผมก็แค่อยากระบายความรู้สึกที่ผมอึดอัดกะเรื่องนี้มานานเท่านั้น
มันเป็นเรื่องจริงผมขอยืนยันในข้อความที่ผมโพส ไม่เคยตกแต่งข้อความเกินจริงไม่คิดใส่ร้ายใครอยู่แล้วเพราะมันไม่ใช่ตัวผมที่จะคิดอย่างนั้นช่วงนี้ผมทำงานกะดึกเดี๋ยวลงกะเช้าผมจะโทรไป
ที่สำนักงานใหญ่ครับผมรู้ว่าทางฟอร์ดเขาช่วยได้แน่ไม่ใช่แค่คุยกะลูกค้าแค่ให้เกิดความสบายใจนะครับ ช่วยติดตามให้ลูกค้าด้วย ผมอยากจะบอกว่า หากบริการหลังการขายคุณปรับปรุง
ให้ดีกว่านี้แบบสอบถามอะไรของคุณที่คุณถามผมแต่ละครั้งผมจะให้เต็มหมดเลยเพราะคุณติดอยู่เรื่องนี้เรื่องเดียวแหละครับ

paowboonjin

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 02:13:28 AM »
ได้เคลมแล้วครับ....เอารถเข้า 0 เมื่อวันที่ 6 สิงหาที่ผ่านมานี้ครับ ทาง 0 นัดรับรถวันที่ 15 สิงหานี้ครับ เป็นอะไรที่น่าพอใจครับกับการรอคอย ตอนนี้คิดถึงรถมากเลยไม่เคยจากกันนานขนาดนี้เลยครับตั้งแต่ที่ซื้อมา แต่ก็ยอมครับเพื่อที่สภาพรถเรากลับมาเหมือนเดิม ตอนนี้ก็ต้องรอดูว่าวันที่ 15 ที่จะถึงนี้ 0  ซ่อมสี+ตัวถัง ของฟร์อด จะทำให้เราประทับใจแค่ใหนครับ ...ขอให้ทุกอย่างออกมาในทางที่ดีนะครับ และนี่จะได้เป็นบทพิสุทธ์ว่ามาตรฐานฟร์อดดีครบทุกเรื่อง

bordin

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:46:59 PM »
ส่วนรถผมขอเลื่อนศูนย์เขา จะเอารถซ่อม 25 ส.ค. นี้ครับ ทั้งหมด 12 วันทำการครับท่านเปา

paowboonjin

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 07:39:59 PM »
ไวมากเลยครับ...ท่าน bordin หากเทียบกับผม แต่คุณภาพ หลังเคลมเดี๋ยวมาแชร์หน่อยนะครับ   ส่วนของผมหลังเคลม ก็ โอเคครับรับได้ถือว่าผ่านครับ แต่เรื่องสีเนี่ยประกันน้อยไปหน่อยนะครับ ปีเดียวเอง ตอนนี้ก็ห่วงเรื่องสีแหละครับตอนนี้ก็โออยู่หรอกแต่หมดประกันจะเป็นยังไงต้องรอดูครับ ขอให้คุณ bordin ได้เคลมไวและผลออกมาดีทุกอย่างนะครับ ส่วนผมขอขอบคุณ ประกันด้วยครับที่ยอมเปลี่ยนอะไหล่ให้ในส่วนของ ฝากระโปรง กระจังหน้า และ กันชนท้าย ตอนแรกคุยกันเขาบอกว่ามันเสียหายนิดหน่อยซ่อมได้เลยไม่ยอมเปลี่ยนแต่สุดท้ายเปลี่ยนให้หมดเลย ขอบคุณมากครับที่เข้าใจลูกค้า หากทำอย่างนี้กับลูกค้าทุกคน คุณก็จะอยู่ในตัวเลือกต้นๆเสมอ ของคนที่คิดจะต่อประกันครับ...แนะนำเลยครับ วิริยะ ประกันภัย มีประสบการณ์แล้วรู้เลยว่าเป็นประกันที่ดูแลลูกค้าดีครับ แต่อยากให้ปรับปรุงเรื่องอนุมัติเรื่องเปลี่ยนอะไหล่ให้ลูกค้า ไวๆกว่านี้หน่อยครับ และขอขอบคุณ คุณ ปลา และ คุณ กะทิ เจ้าหน้าที่ 0 บริการ ฟอร์ด มาสด้า ศรีนครินทร์ ด้วยครับที่ดำเนินการให้ผมได้เคลม หลังจากวันนัดรับรถ เข้าเคลม รวมระยะเวลาถึงวันรับรถ ถือว่าไวครับ ผมพอใจครับ 12 วัน อยากให้ทาง 0 บริการ ของ ฟร์อด เป็นอย่างนี้ ทุก 0 นะครับ คงไม่นานครับ ฟร์อดอาจจะเป็นผู้นำยานยนต์ ของคนไทย อีกในไม่ช้านี้ครับ จะคอยติดตาม และ คอยให้กำลังใจ ฟอร์ดครับ เพราะผมเองก็เลือก ฟร์อด เพราะผมมั่นใจ ในคุณภาพ และ มาตรฐาน ของฟร์อดครับ

bordin

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 03:40:55 PM »
ปีหน้าเปลี่ยนประกันไปใช้ของ แอ่กซ่า นะครับท่านเปา เปลี่ยนได้เลยไมต้อง เคาะ ปะ ผุ เบิกของใหม่ให้ท่านเลยเยี่ยมจริงๆผมใช้อยู่ครับ หลังจากซ่อมเสร็จโครงการผมคือรื้อเจ้าเครื่องเล่นวิทยุที่ติดรถมาเอาเข้ากรุ ข้อหาหมั่นไส้ ศูนย์ที่ไม่ให้ความสำคัญกับลูกค้าในการเคลมสิ่งบกพร่องจากตัวรถ ผมเลยจะติดเครื่องเล่น DVD พร้อมกล้องหลังเลย แล้วก็เลิกใช้บริการศูนย์นี้เลยครับ

Numfon_za

• *
    • brio amaze
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 04:37:32 PM »
อยากรู้ด้วยจัง ช่วยดัน ๆ ๆ ๆ กระทู้น๊าาาาา :-*